วิเคราะห์บอล ทีเด็ดฟุตบอลวันนี้

ทีเด็ดบอล By..BORN TO BE "เกิดมาเพื่อสิ่งนี้"

ออฟไลน์ BORN TO BE

• ดาวยิง ม.ต้น
  • **
    • ความแม่นยำ 8
  • "เกิดมาเพื่อสิ่งนี้"
เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 10:19:51 PM

28 กุมภาพันธ์ 2561

เกตาเฟ่ ต่อ 0.5 = เกตาเฟ่เล่นดีในบ้าน และวันนี้ดูจากแนวรุกและกำลังสนับสนุนที่จะลงเตะ
                       คาดว่าเกตาเฟ่จะเป็นฝ่ายชนะได้ครับ ผลสกอร์ที่คาด เกตาเฟ่ชนะ 1-0 / 2-0

อลาลันต้า รอง 1 = ยูเว่ที่มเจ้าบ้านไม่แพ้ใครมา18นัดทุกรายการ แต่ยูเว่ฤดูกาลนี้เหนียวแน่นมาก
                        17นัดล่าสุดเสียแค่2ประตู และวันนี้ยูเว่พักตัวผู้เล่นสำคัญหลายตำแหน่ง
                        คาดว่าเจตนาวันนี้ยูเว่ตั้งใจพลิกล็อคเกมส์ที่ดูเหมือนว่าน่าจะยิงกันยับ
                        กลายเป็นจบแบบไม่มีสกอร์ เพราะยูเว่ได้เปรียบมาจากอเวโกล์แค่เสมอจะเข้ารอบทันที
                        และถึงแม้อลาลันต้าจะมาเน้นบุกเอาประตูคืนให้มากที่สุด
                        แต่เชื่อว่าความเหนียวแน่นของยูเว่เอาอยู่
                        ผลสกอที่คาดสำหรับคู่นี้ เสมอ 0-0 หรือ 1-1

บิลเบา สกอร์ต่ำ2.5/3 = ทั้งบิลเบาและบาเลนเซียนัดนี้ขาดผู้เล่นตัวจบสกอร์หลายตำแหน่ง
                              แต่ทั้ง2ทีมเน้นอุดรอยรั่วแก้ผังแนวรับให้แน่นขึ้น
                              ดูแล้วคาดว่าจะจบกันไปแบบจืดๆ คาดว่าจะจบผลเสมอ
                              หรือฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งชนะ1เม็ด จัดสกอร์ต่ำครับ
                              ผลสกอร์ที่คาดน่าจะจบเสมอ 0-0 หรือฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งชนะ1-0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2018, 10:52:21 AM โดย BORN TO BE »

ออนไลน์ romeo

• ขึ้นทำเนียบ โคตรเซียน
  • ผู้ดูแลบอร์ด
  • CHAMP TPL
    • ความแม่นยำ 1724
ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 01, 2018, 12:37:37 AM
ทักทายสมาชิกใหม่ เฮงๆครับ  :wanwan35:
ไทยลีก นับ head to head

• **
ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 01, 2018, 03:37:10 AM
ทักทายสมาชิกใหม่ เฮงๆครับ  :wanwan35:

สวัสดีท่านโร เฮงๆรวยๆมีแฟนสวยตลอดไปคับท่าน :wanwan17:

ออฟไลน์ Zeanner

• CHAMP TPL
    • ความแม่นยำ 172
  • สาย 8 พร้อมให้บริการ
ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2018, 11:22:01 AM

เกตาเฟ่ ต่อ 0.5  win; = เกตาเฟ่เล่นดีในบ้าน และวันนี้ดูจากแนวรุกและกำลังสนับสนุนที่จะลงเตะ
                       คาดว่าเกตาเฟ่จะเป็นฝ่ายชนะได้ครับ ผลสกอร์ที่คาด เกตาเฟ่ชนะ 1-0 / 2-0

อลาลันต้า รอง 1  draw = ยูเว่ที่มเจ้าบ้านไม่แพ้ใครมา18นัดทุกรายการ แต่ยูเว่ฤดูกาลนี้เหนียวแน่นมาก
                        17นัดล่าสุดเสียแค่2ประตู และวันนี้ยูเว่พักตัวผู้เล่นสำคัญหลายตำแหน่ง
[/size]                        คาดว่าเจตนาวันนี้ยูเว่ตั้งใจพลิกล็อคเกมส์[/size]ที่ดูเหมือนว่าน่าจะยิงกันยับ
[/size]                        กลายเป็นจบแบบไม่มีสกอร์ เพราะยูเว่ได้เปรียบมาจากอเวโกล์แค่เสมอจะเข้ารอบทันที
[/size]                        และถึงแม้อลาลันต้าจะมาเน้นบุกเอาประตูคืนให้มากที่สุด
[/size]                        แต่เชื่อว่าความเหนียวแน่นของยูเว่เอาอยู่
[/size]                        ผลสกอที่คาดสำหรับคู่นี้ เสมอ 0-0 หรือ 1-1

[/size]บิลเบา สกอร์ต่ำ2.5/3 win; = ทั้งบิลเบาและบาเลนเซียนัดนี้ขาดผู้เล่นตัวจบสกอร์หลายตำแหน่ง
[/size]                              แต่ทั้ง2ทีมเน้นอุดรอยรั่วแก้ผังแนวรับให้แน่นขึ้น
[/size]                              ดูแล้วคาดว่าจะจบกันไปแบบจืดๆ คาดว่าจะจบผลเสมอ
[/size]                              หรือฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งชนะ1เม็ด จัดสกอร์ต่ำครับ
[/size]                              ผลสกอร์ที่คาดน่าจะจบเสมอ 0-0 หรือฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งชนะ1-0

ออนไลน์ Ramzes

• CHAMP TPL
    • ความแม่นยำ 117
ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 01, 2018, 05:16:04 PM
ทักทายครับท่านรักบอล วันนี้บวกๆนะครับ  >:D

• **
ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 01, 2018, 09:29:25 PM
ทักทายครับท่านรักบอล วันนี้บวกๆนะครับ  >:D

สวัสดีครับท่านแรม ผมเพิ่งว่างจากงานเพิ่งกลับถึงบ้านครับ วันนี้วิ่งงานทั้งวันเลย
ผมเปลี่ยนชื่อแล้วนะครับท่านแรม เรียกผมว่า born to be เรียกสั้นๆว่าบอร์นก้อได้ขอรับ
เพราะ born to be ผมเกิดมาเพื่อสิ่งนี้คร๊าบบบ
วันนี้บวกๆเฮงๆด้วยกันนะครับท่านแรม
 :20121102084052B:

• **
ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 01, 2018, 09:30:13 PM

เกตาเฟ่ ต่อ 0.5  win; = เกตาเฟ่เล่นดีในบ้าน และวันนี้ดูจากแนวรุกและกำลังสนับสนุนที่จะลงเตะ

อลาลันต้า รอง 1  draw = ยูเว่ที่มเจ้าบ้านไม่แพ้ใครมา18นัดทุกรายการ แต่ยูเว่ฤดูกาลนี้เหนียวแน่นมาก
                        คาดว่าเจตนาวันนี้ยูเว่ตั้งใจพลิกล็อคเกมส์ที่ดูเหมือนว่าน่าจะยิงกันยับ
                        กลายเป็นจบแบบไม่มีสกอร์ เพราะยูเว่ได้เปรียบมาจากอเวโกล์แค่เสมอจะเข้ารอบทันที
                        และถึงแม้อลาลันต้าจะมาเน้นบุกเอาประตูคืนให้มากที่สุด
                        แต่เชื่อว่าความเหนียวแน่นของยูเว่เอาอยู่
                        ผลสกอที่คาดสำหรับคู่นี้ เสมอ 0-0 หรือ 1-1

บิลเบา สกอร์ต่ำ2.5/3 win; = ทั้งบิลเบาและบาเลนเซียนัดนี้ขาดผู้เล่นตัวจบสกอร์หลายตำแหน่ง
                              แต่ทั้ง2ทีมเน้นอุดรอยรั่วแก้ผังแนวรับให้แน่นขึ้น
                              ดูแล้วคาดว่าจะจบกันไปแบบจืดๆ คาดว่าจะจบผลเสมอ
                              หรือฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งชนะ1เม็ด จัดสกอร์ต่ำครับ
                              ผลสกอร์ที่คาดน่าจะจบเสมอ 0-0 หรือฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งชนะ1-0

ขอบคุณครับท่านเซียน

• CHAMP TPL
ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 02, 2018, 12:58:26 AM
ทักทายยามดึกๆครับ  :wanwan35:

ออฟไลน์ Zeanner

• CHAMP TPL
    • ความแม่นยำ 172
  • สาย 8 พร้อมให้บริการ
ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 02, 2018, 11:12:33 AM
 :wanwan17: :wanwan17: ทักทายครับผม

• CHAMP TPL
ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 02, 2018, 05:48:02 PM
วันนี้บอลเพียบ มีเด็ดๆมั้ยครับท่านรักบอล  e526 (v)

• CHAMP TPL
ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 02, 2018, 07:26:37 PM
ผลงานกำลังแรง want1

• **
ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 02, 2018, 11:07:41 PM

สวัสดีครับท่านเซียน ท่านพี่โร ท่านแรม และพ่ี่น้องทุกๆท่าน
วันนี้ขอให้บวกๆเฮงๆรวยๆทุกท่านครับผม

• **
ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 02, 2018, 11:43:18 PM

วันที่ 2 มีนาคม 2561

ปอโต้ ต่อ 0.5/1 = ถึงแม้ปอโต้จะเจองานหนักในวันที่7ที่จะถึง ต้องไปเยือนลิเวอร์พูล
                        แต่ปอโต้ฤดูกาลนี้เป็นทีมที่เน้นเกมส์ในลีกชัดเจน
                        ตอนนี้ปอโต้คะแนนนำเป็นอันดับ1ในลีก และตามติดด้วยเบนฟิก้าและลิสบอนที่มีคะแนนเท่ากัน
                        วันนี้ผมเชื่อว่าปอโต้จะใช้โอกาสนี้เขี่ยลิสบอนให้พ้นทางคู่แข่งในการคว้าแชมป์
                        และถ้าปอโต้ชนะในวันนี้จะได้ผลดี2เด้ง นั่นคือยังทำคะแนนหนีเบนฟิก้าที่กำลังพยามทำคะแนนไล่หลังมาด้วย
                        วันนี้ดูจากตัวผู้เล่นแล้ว ปอโต้ดูเหนือกว่าชัดเจน และน่าจะรีบยิงรีบปิดบัญชีให้ไว
                        เพื่อพักร่างกายนักเตะในครึ่งหลังเอาไว้ไปรับมืองานใหญ่ตอนพบกับลิเวอร์พูลในอีก3วันข้างหน้าครับ
                        ฟันธงปอโต้รีบยิงรีบนอน จัดต่อปอโต้ 0.5 หรือ 0.5/1 สกอร์สูงครึ่งแรก1เม็ด
                        ผลสกอร์ที่คาด ปอโต้ชนะ 2-1 / 3-1

นีซ ต่อ 0.5/1 = ถึงแม้นีซจะฟอร์มแผ่วไปเยอะในช่วงหลังๆมานี้ แต่วันนี้แนวรุกและตัวสนับสนุนค่อนข้างโดดเด่น
                     แต่ทางลีลล์วันนี้ไม่ใช่จะยอมนีซง่ายๆ จัดแนวรุกตัวทีเด็ดมาหวังสวนกลับเอาคืนเหมือนกัน
                     จากผลงานแนวรุกของลีลล์ชุดนี้ถึงแม้จะทำผลงานได้ดีใช้ได้ แต่เวลาออกนอกบ้านมักโชว์ฟอร์มไม่ออก
                     วันนี้คาดว่าจะเป็นวันที่ดีของนีซที่จะได้เห็นการประสานงานของแนวรุกและตัวสนับสนุนช่วยกันล่าสกอร์
                     เกมส์วันนี้คาดว่านีซจะเป็นฝ่ายเอาชนะไปได้ ผลสกอร์ที่คาด นีซชนะ 2-1 / 3-1

มิดเดิ้ลสโบร์ สูง 2ลูก = จากที่ดูแนวรุกและแนวรับของทั้ง2ทีมในวันนี้ ทั้ง2ทีมมีแนวรุกที่เด่นทั้งคู่ และแนวรับที่รั่วทั้งคู่
                             ราคาเปิดให้คู่นี้สกอร์สูงเริ่มต้น2ลูก จัดไปได้เลยคู่นี้มีสกอร์แน่ๆ2-3ลูก จัดสูง2ลูก รอกินเย็น
                             ส่วนตัวผมคิดว่าถึงแม้ราคาเปิดเหมือนไม่น่าจะยิงกันเยอะ แต่ผมฟันธงว่ายิงกันยับ
                             มีสกอร์ตั้งแต่ครึ่งแรกแน่นอน จัดไปสูงแรกมิดเดิ้ลสโบร์

โมนาโก ต่อ 0.5/1 = ถึงแม้วันนี้โมนาโกจะไม่มีฟัลเกา แต่เทียบตัวผู้เล่นแล้วโมนาโกยังเหนือกว่ามาก
                           คาดว่าโมนาโกจะชนะได้ในเกมส์นี้ ผลสกอร์ที่คาด โมนาโกชนะ 2-0 / 3-1

สเต็ป3 = นีซ-0.5/1...ปอโต้-0.5/1...มิดเดิ้ลสโบร์สูง2.0
สเต็ป4 = นีซ-0.5/1...ปอโต้-0.5/1...มิดเดิ้ลสโบร์สูง2.0...โมนาโก-0.5/1

• CHAMP TPL
ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 03, 2018, 12:58:25 AM
นีซขึ้นนำแร้ว  want1

• CHAMP TPL
ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 03, 2018, 03:12:30 AM
วิเคราะห์ได้ยอดเยี่ยมกระเทียมเจียวมากๆครับ แบบนี้คนชอบเป็นแสน แฟนคลับเป็นล้านแน่ๆ จากที่เงียบๆ โบโร่ซัดไปสองแร้ว  >:D

• **
ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 03, 2018, 05:16:37 AM
วิเคราะห์ได้ยอดเยี่ยมกระเทียมเจียวมากๆครับ แบบนี้คนชอบเป็นแสน แฟนคลับเป็นล้านแน่ๆ จากที่เงียบๆ โบโร่ซัดไปสองแร้ว  >:D

ขอบคุณครับท่านพี่โร ทั้งเต็งทั้งสเต็ปผ่านหมดครับผม
เสียดายไม่ได้ลงสเต็ป5อีกชุดนึง นีซ ปอโต้ โมนาโก สูงมิดเดิ้ลสโบร รองเบรเมน
ตามที่ส่งให้ท่านพี่โรดูนั่นละครับ สเต็ป 3 - 4 - 5 ผ่านหมด

• **
ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 03, 2018, 05:20:25 AM

วันที่ 2 มีนาคม 2561

ปอโต้ ต่อ 0.5/1 winhaft = ถึงแม้ปอโต้จะเจองานหนักในวันที่7ที่จะถึง ต้องไปเยือนลิเวอร์พูล
                        แต่ปอโต้ฤดูกาลนี้เป็นทีมที่เน้นเกมส์ในลีกชัดเจน
                        ตอนนี้ปอโต้คะแนนนำเป็นอันดับ1ในลีก และตามติดด้วยเบนฟิก้าและลิสบอนที่มีคะแนนเท่ากัน
                        วันนี้ผมเชื่อว่าปอโต้จะใช้โอกาสนี้เขี่ยลิสบอนให้พ้นทางคู่แข่งในการคว้าแชมป์
                        และถ้าปอโต้ชนะในวันนี้จะได้ผลดี2เด้ง นั่นคือยังทำคะแนนหนีเบนฟิก้าที่กำลังพยามทำคะแนนไล่หลังมาด้วย
                        วันนี้ดูจากตัวผู้เล่นแล้ว ปอโต้ดูเหนือกว่าชัดเจน และน่าจะรีบยิงรีบปิดบัญชีให้ไว
                        เพื่อพักร่างกายนักเตะในครึ่งหลังเอาไว้ไปรับมืองานใหญ่ตอนพบกับลิเวอร์พูลในอีก3วันข้างหน้าครับ
                        ฟันธงปอโต้รีบยิงรีบนอน จัดต่อปอโต้ 0.5 หรือ 0.5/1 สกอร์สูงครึ่งแรก1เม็ด win;
                        ผลสกอร์ที่คาด ปอโต้ชนะ 2-1 / 3-1 >:D

นีซ ต่อ 0.5/1 winhaft = ถึงแม้นีซจะฟอร์มแผ่วไปเยอะในช่วงหลังๆมานี้ แต่วันนี้แนวรุกและตัวสนับสนุนค่อนข้างโดดเด่น
                     แต่ทางลีลล์วันนี้ไม่ใช่จะยอมนีซง่ายๆ จัดแนวรุกตัวทีเด็ดมาหวังสวนกลับเอาคืนเหมือนกัน
                     จากผลงานแนวรุกของลีลล์ชุดนี้ถึงแม้จะทำผลงานได้ดีใช้ได้ แต่เวลาออกนอกบ้านมักโชว์ฟอร์มไม่ออก
                     วันนี้คาดว่าจะเป็นวันที่ดีของนีซที่จะได้เห็นการประสานงานของแนวรุกและตัวสนับสนุนช่วยกันล่าสกอร์
                     เกมส์วันนี้คาดว่านีซจะเป็นฝ่ายเอาชนะไปได้ ผลสกอร์ที่คาด นีซชนะ 2-1 / 3-1 >:D

มิดเดิ้ลสโบร์ สูง 2ลูก win; = จากที่ดูแนวรุกและแนวรับของทั้ง2ทีมในวันนี้ ทั้ง2ทีมมีแนวรุกที่เด่นทั้งคู่ และแนวรับที่รั่วทั้งคู่
                             ราคาเปิดให้คู่นี้สกอร์สูงเริ่มต้น2ลูก จัดไปได้เลยคู่นี้มีสกอร์แน่ๆ2-3ลูก จัดสูง2ลูก รอกินเย็น
                             ส่วนตัวผมคิดว่าถึงแม้ราคาเปิดเหมือนไม่น่าจะยิงกันเยอะ แต่ผมฟันธงว่ายิงกันยับ
                             มีสกอร์ตั้งแต่ครึ่งแรกแน่นอน จัดไปสูงแรกมิดเดิ้ลสโบร์ win;

โมนาโก ต่อ 0.5/1 winhaft = ถึงแม้วันนี้โมนาโกจะไม่มีฟัลเกา แต่เทียบตัวผู้เล่นแล้วโมนาโกยังเหนือกว่ามาก
                           คาดว่าโมนาโกจะชนะได้ในเกมส์นี้ ผลสกอร์ที่คาด โมนาโกชนะ 2-0 / 3-1

สเต็ป3 = นีซ-0.5/1 winhaft ...ปอโต้-0.5/1 winhaft ...มิดเดิ้ลสโบร์สูง2.0 win;
สเต็ป4 = นีซ-0.5/1 winhaft ...ปอโต้-0.5/1 winhaft ...มิดเดิ้ลสโบร์สูง2.0 win; ...โมนาโก-0.5/1 winhaft

• CHAMP TPL
ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 03, 2018, 05:34:15 AM
ทั้งแดงทั้งเหลือง ระดับเทพเรียกพี่จริงๆ  >:D (v)

ออฟไลน์ fayliona

• เด็กเก็บบอล
  • *
    • ความแม่นยำ 1
ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 03, 2018, 09:12:58 AM
เพิ่งเห็นว่าเฮียมาตั้งกระทู้
วันนี้ปูเสื่อรอค่ะ :wanwan17:

• CHAMP TPL
ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 03, 2018, 09:45:09 AM
ยอดเยี่ยมจริงๆครับท่านรักบอล  >:D (v)

• ดาวยิง ม.ปลาย
  • **
    • ความแม่นยำ 18
ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 03, 2018, 09:59:33 AM
 win; สุดยอดค่ะพี่ท่าน

• CHAMP TPL
ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 03, 2018, 04:02:27 PM
สาวๆมากานเพียบเรย  >:D (v)

• **
ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 03, 2018, 08:27:53 PM

สวัสดีท่านแรม ท่านพี่โร น้องมิลล์ น้องfay วันนี้ขอให้เฮงๆรวยๆบวกๆคร๊าบ
ผมเพิ่งกลับถึงบ้าน ขอไปเช็คบอลก่อนครับเด๋วมาแชร์ทรรศนะกันเช่นเคย

• ดาวยิง ลีกภูมิภาค
    • ความแม่นยำ 23
ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 03, 2018, 08:33:40 PM
เพิ่มพลัง +1 เป็นกำลังใจเลยครับ e529
 win; (STEP) (HDP) (v) (pank) (pank) win;

• **
ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 03, 2018, 09:39:12 PM

วันที่ 3 มีนาคม 2561

สเปอร์ -2.0 = รายการนี้ทุกทีมพร้อมใจยกแชมป์ให้แมนซิไปนานแล้ว เพราะคะแนนทิ้งห่างมาก
                   แต่วันนี้สเปอร์ต้องชนะและต้องยิงเยอะเพื่อขึ้นไปอยู่อันดับท็อปทรี
                   ดูจากตัวผู้เล่นแล้ว สเปอร์วันนี้น่าผ่านชนะตามราคาได้ไม่ยาก
                   สำหรับวันนี้สเปอร์แค่ชนะยังไม่พอ ต้องยิงเยอะด้วย
                  เพราะลูกได้เสียเป็นรองแมนยูและลิเวอร์พูล
                   ผลสกอร์ที่คาด สเปอร์ชนะ 3-0 / 4-0

แอสตันวิลล่า -0.5/1 = ผู้เล่นของแอสตั้นวิลล่าชุดนี้มีความสามารถเฉพาะตัวสูงทุกคน
                             สามารถยิงประตูได้โดยไม่ต้องพึ่งแอสซิส
                             วันนี้คาดว่าแนวรุกที่เข้าทำประตูได้หลากหลายรูปแบบของวิลล่า
                             จะสามารถเอาชนะได้ตามเป้า ผลสกอที่คาด วิลล่าชนะ 2-0 / 3-0

ปล. วันนี้ผมกลับมาบ้านค่ำ เช็คได้ทันคู่4ทุ่มแค่2คู่นี้ เดี๋ยวจะเช็คคู่ดึกเพิ่มเติมทีหลังครับ
      สำหรับคู่4ทุ่ม ผมจัดหนักแอสตั้นวิลล่า มั่นใจว่าน่ายิงถึง2เม็ดกินเต็มได้ไม่ยาก
      ตัวต่อไปคือสเปอร์ นี่ก็คาดว่าน่ายิงถึง4เม็ดเพราะบอลต้องการชนะพร้อมยิงเยอะ
      สำหรับสเต็ปหาตัวมาใส่เอาครับ ผมเช็คคู่ดึกแล้วจะเข้ามาแชร์ทรรศนะกันอีกที