วิเคราะห์บอล ทีเด็ดฟุตบอลวันนี้

เดเล่ อาลี นักเตะที่ถูกลืม

ออนไลน์ romeo

• ขึ้นทำเนียบ โคตรเซียน
  • ผู้ดูแลบอร์ด
  • CHAMP TPL
    • ความแม่นยำ 1728
  • romeo
เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2021, 05:10:56 PM

ดเล่ อัลลี่ ยอมรับอย่างเปิดเผยว่า ต้องการที่จะไล่ล่าความสำเร็จ และมีโอกาสคว้าถ้วยแชมป์กับเขาบ้าง
.
“เมื่อผมคว้าราวัลนักเตะดาวรุ่งยอดเยี่ยม ต่อมาผมต้องการเป็นนักเตะยอดเยี่ยมแห่งปี ผมแค่ต้องการประสบความสำเร็จในอาชีพฟุตบอลให้มากที่สุด นั่นเป็นความตั้งใจของผมเสมอ…ผมต้องการเริ่มต้นคว้าโทรฟี่ และเป็นส่วนหนึ่งของความสำเร็จครับ” กองกลางขวัญใจเด็กๆ บอกกับ FIFA PlayOn Podcast
.
ฤดูกาลนี้ อัลลี่ ได้โอกาสลงสนามไปแค่ 5 นัดเท่านั้น และเคยถูก โชเซ่ มูรินโญ่ วิจารณ์ออกสื่อเรื่องความขยัน ทุ่มเท มาแล้ว ล่าสุดก็เป็น แกรี่ เนวิลล์ นักวิเคราะห์ฟุตบอลค่าย Sky Sports ที่วิจารณ์ อัลลี่ ว่าจำเป็นต้องเปลี่ยนแปลงตัวเอง กระตือรือร้นกับการทำผลงานในสนาม ก่อนที่สถานการณ์จะแย่ลงไปกว่าเดิม